14:38 | 26/11/2021
Loading...

Hộ khẩu ở Quảng Trị có nguyện vọng thi Trường Sĩ quan lục quân 2 được không?

Em có hộ khẩu ở Quảng Trị, có 12 năm học đều ở Quảng Trị, nay em có nguyện vọng thi Trường Sĩ quan lục quân 2 có được hay không? Mong sớm được giải đáp.

Căn cứ Khoản 2 Điều 1 Thông tư 42/2017/TT-BQP, có quy định Khu vực tuyển sinh đối với Trường Sĩ quan Lục quân 1 và Trường Sĩ quan Lục quân 2 như sau:

- Trường Sĩ quan Lục quân 1: Tuyển thí sinh từ tỉnh Quảng Trị trở ra phía Bắc;

- Trường Sĩ quan Lục quân 2: Tuyển thí sinh từ tỉnh Thừa Thiên Huế trở vào phía Nam;

- Thí sinh các tỉnh Quảng Trị và Thừa Thiên Huế: Tùy theo nguyện vọng, được đăng ký dự tuyển vào một trong hai trường Sĩ quan Lục quân 1 và Sĩ quan Lục quân 2;

- Thí sinh dự tuyển vào Trường Sĩ quan Lục quân 2 phải có hộ khẩu thường trú ở các tỉnh phía Nam theo quy định tại Khoản 3 Điều này, đồng thời phải có ít nhất một năm lớp 12 học và dự thi tốt nghiệp trung học tại các tỉnh phía Nam.

Như vậy, theo quy định trên thí sinh các tỉnh Quảng Trị và Thừa Thiên Huế được đăng ký dự tuyển vào một trong hai trường Sĩ quan Lục quân 1 và Sĩ quan Lục quân 2. Cho nên trong trường hợp của bạn, do có hộ khẩu tại Quảng Trị nên bạn có thể tùy chọn trường Sĩ quan Lục quân 1 hoặc Sĩ quan Lục quân 2 theo nguyện vọng của mình.

Trân trọng!

Mạc Duy Văn

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào