08:48 | 25/08/2021
Loading...

Kinh doanh trò chơi điện tử (không mạng Internet) ở địa điểm cách trường THCS dưới 200 mét thì sẽ bị xử phạt thế nào?

Kinh doanh trò chơi điện tử (không mạng Internet) ở địa điểm cách trường THCS dưới 200 mét thì sẽ bị xử phạt thế nào?

Căn cứ Khoản 1 Điều 31 Nghị định 38/2021/NĐ-CP có quy định:

Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi kinh doanh trò chơi điện tử không kết nối mạng Internet ở địa điểm cách trường tiểu học, trung học cơ sở, trung học phổ thông dưới 200 mét.

Như vậy, trường hợp kinh doanh trò chơi điện tử không kết nối mạng Internet ở địa điểm cách trường THCS dưới 200 mét thì sẽ bị phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng. Và buộc nộp lại số lợi bất hợp pháp có được (Điểm c Khoản 8).

Lưu ý, mức phạt này áp dụng đối với cá nhân vi phạm, trường hợp tổ chức vi phạm mức phạt sẽ gấp đôi (Khoản 2, 3 Điều 5 Nghị định này).

Trân trọng!

Nguyễn Đăng Huy

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào