14:51 | 23/07/2021
Loading...

Những trường hợp phải thay đổi kế hoạch bảo vệ môi trường?

Liên quan đến quy định về việc bảo vệ môi trường của cơ sở sản xuất kinh doanh. Cho hỏi: Kế hoạch bảo vệ môi trường thay đổi trong những trường hợp nào? Mong sớm nhận phản hồi.

Theo quy định tại Khoản 4 Điều 33 Luật bảo vệ môi trường 2014, có quy định:

Lập và đăng ký lại kế hoạch bảo vệ môi trường cho dự án đầu tư, phương án sản xuất, kinh doanh, dịch vụ trong các trường hợp sau:

- Thay đổi địa điểm;

- Không triển khai thực hiện trong thời hạn 24 tháng kể từ ngày kế hoạch bảo vệ môi trường được xác nhận.

=> Như vậy, theo quy định nêu trên thì kế hoạch bảo vệ môi trường sẽ được thay đổi trong 2 trường hợp nêu trên.

Trân trọng.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào