14:29 | 04/06/2021
Loading...

Lấy tiền của Nhà nước để mua vé xổ số phạt đến 30 triệu đồng?

Cho hỏi trường hợp công viên chức lấy tiền ngân sách Nhà nước để mua vé xổ số phạt đến 30 triệu đồng có đúng luật không ạ? Căn cứ quy định?

Khoản 2 Điều 39 Nghị định 98/2013/NĐ-CP có quy định:

Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng đối với hành vi sử dụng vốn và tài sản của nhà nước để tham gia mua vé xổ số.

Mức phạt này áp dụng đối với trường hợp cá nhân vi phạm (Điểm a Khoản 2 Điều 2 Nghị định 80/2019/NĐ-CP).

Như vậy, trường hợp công viên chức lấy tiền từ ngân sách nhà nước để mua vé xổ số thì mức phạt lên đến 30 triệu đồng.

Trân trọng!

Nguyễn Đăng Huy

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào