14:30 | 04/06/2021
Loading...

Khuyến mại trong kinh doanh xổ số có bị tước quyền sử dụng GCN đủ điều kiện kinh doanh xổ số không?

Khuyến mại trong kinh doanh xổ số có bị tước quyền sử dụng GCN đủ điều kiện kinh doanh xổ số không?

Căn cứ Điều 47 Nghị định 98/2013/NĐ-CP có quy định:

Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với hành vi khuyến mại trong hoạt động kinh doanh xổ số.

Hình thức xử phạt bổ sung:

Tịch thu toàn bộ phương tiện, tang vật sử dụng để khuyến mại;

Tước quyền sử dụng Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh xổ số từ 01 tháng đến 02 tháng đối với hành vi vi phạm hành chính quy định tại Điều này.

Biện pháp khắc phục hậu quả:

Buộc nộp lại số lợi bất hợp pháp thu được từ việc thực hiện hành vi vi phạm hành chính quy định tại Điều này.

Như vậy, khuyến mại trong hoạt động kinh doanh xổ số ngoài bị phạt tiền với mức phạt nêu trên còn bị tước quyền sử dụng Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh xổ số từ 01 tháng đến 02 tháng.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Khuyến mại

Nguyễn Đăng Huy

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào