11:05 | 04/02/2021
Loading...

Gia hạn về hoạt động văn phòng đại diện công ty chứng khoán, công ty quản lý quỹ nước ngoài tại Việt Nam?

Xin hỏi việc gia hạn về hoạt động văn phòng đại diện công ty chứng khoán, công ty quản lý quỹ nước ngoài tại Việt Nam quy định ra sao?

Căn cứ Điều 184 Nghị định 155/2020/NĐ-CP quy định về việc gia hạn như sau:

1. Văn phòng đại diện công ty chứng khoán, công ty quản lý quỹ nước ngoài tại Việt Nam được gia hạn hoạt động khi đáp ứng các điều kiện theo quy định tại khoản 1 Điều 78 Luật Chứng khoán và không bị xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực chứng khoán và thị trường chứng khoán trong 06 tháng tính đến thời điểm Ủy ban Chứng khoán Nhà nước nhận được hồ sơ.

2. Tối thiểu 30 ngày trước ngày Giấy chứng nhận đăng ký hoạt động văn phòng đại diện hết hiệu lực, tổ chức kinh doanh chứng khoán nước ngoài phải gửi Ủy ban Chứng khoán Nhà nước hồ sơ đề nghị gia hạn hoạt động văn phòng đại diện tại Việt Nam. Hồ sơ bao gồm các tài liệu sau:

a) Giấy đề nghị theo Mẫu số 69 Phụ lục ban hành kèm theo Nghị định này;

b) Quyết định của cấp có thẩm quyền theo Điều lệ công ty thông qua việc gia hạn hoạt động văn phòng đại diện tại Việt Nam;

c) Trường hợp có sự thay đổi liên quan đến các nội dung tại Giấy chứng nhận đăng ký hoạt động văn phòng đại diện, tài liệu bổ sung theo quy định liên quan tại Điều 178 Nghị định này.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Công ty quản lý quỹ nước ngoài

Lê Bảo Y

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Công ty quản lý quỹ nước ngoài
Công ty quản lý quỹ nước ngoài
Hỏi đáp mới nhất về Công ty quản lý quỹ nước ngoài
Hỏi đáp pháp luật
Chi nhánh công ty quản lý quỹ nước ngoài tại Việt Nam là gì?
Hỏi đáp pháp luật
Công bố thông tin định kỳ của Công ty chứng khoán, công ty quản lý quỹ, chi nhánh của công ty quản lý quỹ nước ngoài tại Việt Nam được quy định như thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Công bố thông tin theo yêu cầu của Công ty chứng khoán, công ty quản lý quỹ, chi nhánh của công ty quản lý quỹ nước ngoài tại Việt Nam được quy định như thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Công bố thông tin bất thường của Công ty chứng khoán, công ty quản lý quỹ là công ty cổ phần, chi nhánh của công ty quản lý quỹ nước ngoài tại Việt Nam được quy định như thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Chi nhánh công ty quản lý quỹ nước ngoài vi phạm quy định về huy động và quản lý quỹ tại Việt Nam bị phạt thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Công bố thông tin khác của công ty chứng khoán, công ty quản lý quỹ, chi nhánh của công ty quản lý quỹ nước ngoài tại Việt Nam được quy định như thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Chi nhánh công ty quản lý quỹ nước ngoài vi phạm quy định về quản lý ngoại hối tại Việt Nam bị phạt thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Chi nhánh công ty quản lý quỹ nước ngoài phát hành chứng khoán để huy động vốn cho chính mình tại Việt Nam bị phạt thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Chi nhánh công ty quản lý quỹ nước ngoài tại Việt Nam sử dụng tài sản ủy thác trái quy định pháp luật bị phạt thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Chi nhánh công ty quản lý quỹ nước ngoài tại Việt Nam chuyển lợi nhuận ra nước ngoài trái quy định pháp luật bị phạt thế nào?
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về Công ty quản lý quỹ nước ngoài có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào