13:35 | 07/12/2020
Loading...

Thẩm quyền xử phạt VPHC của Chi cục trưởng Chi cục Thuế trong lĩnh vực y tế?

Mình muốn hỏi, theo quy định tại Nghị định 117 thì thẩm quyền xử phạt của Chi cục trưởng Chi cục Thuế có những quyền nào?

Theo Khoản 3 Điều 110 Nghị định 117/2020/NĐ-CP quy định về thẩm quyền xử phạt của Chi cục trưởng Chi cục Thuế như sau:

- Phạt cảnh cáo;

- Phạt tiền đến 25.000.000 đồng đối với vi phạm hành chính về y tế dự phòng và phòng, chống HIV/AIDS;

- Tịch thu tang vật, phương tiện vi phạm hành chính có giá trị không vượt quá mức tiền phạt được quy định tại điểm b khoản này;

- Áp dụng biện pháp khắc phục hậu quả quy định tại các điểm i và k khoản 1 Điều 28 của Luật Xử lý vi phạm hành chính và khoản 3 Điều 3 Nghị định này.

Trên đây là nội dung về thẩm quyền xử phạt vi phạm hành chính của Chi cục trưởng Chi cục Thuế trong lĩnh vực y tế.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào