14:41 | 11/11/2020
Loading...

Cả bố mẹ của hạ sĩ quan chết thì được hưởng bao nhiêu tiền trợ cấp?

Hiện nay, tôi đang tham gia nghĩa vụ quân sự đã hơn 1 năm rồi. Tuy nhiên, vừa rồi bố mẹ tôi bị tai nạn nên tử vong khi đang trên đường tới bệnh viện. Không biết tôi có được trợ cấp gì không?

Theo Điểm d Khoản Điều 6 Nghị định 27/2016/NĐ-CP quy định Chế độ, chính sách đối với thân nhân hạ sĩ quan, binh sĩ tại ngũ

Thân nhân của hạ sĩ quan, binh sĩ tại ngũ quy định tại Khoản 2 Điều 2 Nghị định này được trợ cấp khó khăn đột xuất trong các trường hợp sau đây: Thân nhân của hạ sĩ quan, binh sĩ tại ngũ hy sinh, từ trần hoặc mất tích thì được trợ cấp mức 2.000.000 đồng/người.

Như bạn trình bày, trường hợp cả bố và mẹ bạn chết do bị tai nạn thì bạn sẽ được nhận trợ cấp khó khăn đột xuất với mức trợ cấp 4 triệu đồng.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào