15:44 | 08/09/2020
Loading...

Địa điểm mua hàng miễn thuế của người xuất cảnh qua các cửa khẩu đường bộ quốc tế

Theo quy định mới nhất về kinh doanh hàng hóa miễn thuế, xin tư vấn cho mình vấn đề người xuất cảnh qua các cửa khẩu đường bộ quốc tế được mua hàng miễn thuế ở đâu?

Điểm a Khoản 1 Điều 3 Nghị định 100/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 15/10/2020) có quy định về đối tượng mua hàng miễn thuế. Theo đó:

Người xuất cảnh, quá cảnh qua các cửa khẩu đường bộ quốc tế; cửa khẩu ga đường sắt liên vận quốc tế, cửa khẩu cảng biển loại 1, cửa khẩu cảng hàng không dân dụng quốc tế được mua hàng miễn thuế tại cửa hàng miễn thuế nằm trong khu vực cách ly.

Như vậy người xuất cảnh qua các cửa khẩu đường bộ quốc tế mua hàng miễn thuế tại cửa hàng miễn thuế nằm trong khu vực cách ly.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào