15:55 | 30/03/2020
Loading...

Bị phạt bao nhiêu khi cung cấp không đầy đủ thông tin, chứng cứ cho Bộ TTTT để tổ chức hiệp thương giữa các bên?

Bị phạt bao nhiêu khi cung cấp không đầy đủ thông tin, chứng cứ cho Bộ Thông tin và Truyền thông để tổ chức hiệp thương giữa các bên? Mong Ban biên tập hỗ trợ theo quy định mới. Xin cảm ơn.

Căn cứ theo Khoản 1 Điều 24 Nghị định 15/2020/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 15/04/2020) quy định vi phạm các quy định về giải quyết tranh chấp trong kinh doanh dịch vụ viễn thông như sau:

- Phạt tiền từ 30.000.000 đồng đến 50.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

+ Cung cấp không đầy đủ thông tin, chứng cứ có liên quan cho Bộ Thông tin và Truyền thông để tổ chức hiệp thương giữa các bên;

+ Không tham gia hiệp thương khi cơ quan quản lý chuyên ngành về viễn thông yêu cầu.

=> Như vậy bạn sẽ bị phạt tiền từ 30.000.000 đồng đến 50.000.000 đồng đối với hành vi trên.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào