14:06 | 25/03/2022
Loading...

Định biên an toàn tối thiểu bộ phận boong theo tổng dung tích (GT) đối với tàu biển được quy định như thế nào?

Tôi có quan tâm đến khung định biên an toàn tối thiểu đối với tàu biển. Liên quan đến vấn đề này ban biên tập cho tôi hỏi: Theo quy định mới nhất thì định biên an toàn tối thiểu bộ phận boong theo tổng dung tích (GT) đối với tàu biển được quy định như thế nào? Mong ban biên tập hỗ trợ. Bên cạnh đó :Theo quy định mới nhất thì định biên an toàn tối thiểu bộ phận máy theo tổng công suất máy chính (kW) của tàu biển được quy định như thế nào? Mong ban biên tập hỗ trợ.

Định biên an toàn tối thiểu bộ phận boong theo tổng dung tích (GT) đối với tàu biển

Theo Điểm a Khoản 1 Điều 62 Thông tư 03/2020/TT-BGTVT (có hiệu lực từ ngày 15/4/2020) quy định định biên an toàn tối thiểu bộ phận boong theo tổng dung tích (GT) đối với tàu biển như sau:

Chức danh

Dưới 50 GT

Từ 50 GT đến dưới 500 GT

Từ 500 GT đến dưới 3000 GT

Từ 3000 GT trở lên

Thuyền trưởng

01

01

01

01

Đại phó

 

01

01

01

Sỹ quan boong

 

 

01

02

Sỹ quan vô tuyến điện GMDSS (*)

 

 

01

01

Thủy thủ trực ca AB

01

01

01

01

Thủy thủ trực ca OS

 

 

01

01

Tổng cộng

02

03

06

07

(*) Trường hợp sỹ quan boong có chứng chỉ chuyên môn phù hợp để đảm nhiệm nhiệm vụ khai thác thiết bị vô tuyến điện GMDSS trên tàu thì không phải bố trí chức danh Sỹ quan vô tuyến điện GMDSS.

Định biên an toàn tối thiểu bộ phận máy theo tổng công suất máy chính (kW) của tàu biển

 

  • Theo Điểm b Khoản 1 Điều 62 Thông tư 03/2020/TT-BGTVT (có hiệu lực từ ngày 15/4/2020) quy định định biên an toàn tối thiểu bộ phận máy theo tổng công suất máy chính (kW) của tàu biển như sau:

    Chức danh

    Dưới 75 kW

    Từ 75 kW đến dưới 750 kW

    Từ 750 kW đến dưới 3000 kW

    Từ 3000 kW trở lên

    Máy trưởng

    01

    01

    01

    01

    Máy hai

       

    01

    01

    Sỹ quan máy

     

    01

    01

    01

    Thợ máy trực ca AB

     

    01

    01

    02

    Thợ máy trực ca Oiler

       

    01

    01

    Tổng cộng

    01

    03

    05

    06

    Ban biên tập thông tin đến bạn.

 

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào