15:20 | 25/09/2019
Loading...

Mức phạt hành vi chậm trồng thay thế 0.8 héc ta rừng trên 3 năm hiện nay là bao nhiêu?

Gia đình bố chồng tôi đang được nhà nước giao quản lý một đám rừng sản xuất nhưng vừa rồi bố mẹ chồng tôi có khai thác mất 0.8 ha rừng trên 3 năm tuổi, nhưng chưa kịp trồng thay thế anh chị cho tôi hỏi theo quy định mới nhất của pháp luật Việt Nam hiện nay thì mức phạt đối với hành vi chậm trồng thay thế 0.8 héc ta rừng trên 3 năm hiện nay là bao nhiêu?  

Căn cứ Điểm c Khoản 4 Điều 15 Nghị định 35/2019/NĐ-CP theo đó hành vi vi phạm quy định về chậm trồng rừng thay thế theo phương án trồng rừng được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt, bị xử phạt như sau:


4. Phạt tiền từ 25.000.000 đồng đến 50.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau:

...

c) Chậm trồng rừng thay thế trên 03 năm với diện tích dưới 01 ha.

Như vậy căn cứ quy định của pháp luật thì trường hợp bạn chậm trồng thay thế dưới 0.8 héc ta rừng trên 3 năm thì bạn có thể bị xử phạt vi phạm hành chính tối đa lên đến 50.000.000.đồng.

Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào