08:36 | 20/05/2019
Loading...

Kỳ báo cáo, thời gian lấy số liệu báo cáo trong quản lý công tác thi hành pháp luật về xử lý vi phạm hành chính

Kỳ báo cáo, thời gian lấy số liệu báo cáo trong quản lý công tác thi hành pháp luật về xử lý vi phạm hành chính được quy định như thế nào? Tôi cần tìm hiểu về vấn đề này để phục vụ cho nhu cầu công việc. Chân thành cảm ơn! Minh Hân - han*****@gmail.com  

Kỳ báo cáo, thời gian lấy số liệu báo cáo trong quản lý công tác thi hành pháp luật về xử lý vi phạm hành chính được quy định tại Khoản 1 Điều 3 Thông tư 16/2018/TT-BTP quy định về chế độ báo cáo trong quản lý công tác thi hành pháp luật về xử lý vi phạm hành chính và theo dõi tình hình thi hành pháp luật do Bộ trưởng Bộ Tư pháp ban hành, theo đó: 

Báo cáo trong quản lý công tác thi hành pháp luật về xử lý vi phạm hành chính

- Kỳ báo cáo: Định kỳ 06 tháng và hàng năm.

- Thời gian lấy số liệu đối với báo cáo định kỳ 06 tháng và báo cáo định kỳ hàng năm thực hiện theo quy định của Chính phủ về chế độ báo cáo của cơ quan hành chính nhà nước.

- Báo cáo phải được gửi về Bộ Tư pháp chậm nhất là 07 ngày, kể từ ngày chốt số liệu.

Trên đây là tư vấn về kỳ báo cáo, thời gian lấy số liệu báo cáo trong quản lý công tác thi hành pháp luật về xử lý vi phạm hành chính. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 16/2018/TT-BTP. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.  

Chúc sức khỏe và thành công! 

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Vi phạm hành chính

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào