15:38 | 19/11/2018
Loading...

Đồng tiền sử dụng trong giao dịch mua, bán cổ phần của tổ chức tín dụng Việt Nam

Mọi người hãy trả lời giúp tôi câu hỏi sau đây: Trong giao dịch mua, bán cổ phần của tổ chức tín dụng Việt Nam thì phải sử dụng đồng tiền nào? Có văn bản pháp luật nào nói đến vấn đề này hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin chân thành cảm ơn!

Về vấn đề này thì tại Điều 4 Nghị định 01/2014/NĐ-CP về nhà đầu tư nước ngoài mua cổ phần của tổ chức tín dụng Việt Nam do Thủ tướng Chính phủ ban hành có quy định như sau:

"Điều 4. Đồng tiền sử dụng trong giao dịch mua, bán cổ phần

Đồng tiền sử dụng trong giao dịch mua, bán cổ phần của nhà đầu tư nước ngoài tại tổ chức tín dụng Việt Nam là Đồng Việt Nam."

Như vậy, theo quy định này thì đồng tiền sử dụng trong giao dịch mua, bán cổ phần của tổ chức tín dụng Việt Nam là Đồng Việt Nam bạn nhé.

Trên đây là nội dung trả lời về đồng tiền sử dụng trong giao dịch mua, bán cổ phần của tổ chức tín dụng Việt Nam. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Nghị định 01/2014/NĐ-CP.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào