08:09 | 24/08/2017
Loading...

Từ ngày 01/07/2018, đối tượng công nghệ được chuyển giao bao gồm những đối tượng nào?

Từ ngày 01/07/2018, đối tượng công nghệ được chuyển giao bao gồm những đối tượng nào? Xin chào các anh chị trong Ban biên tập Thư Ký Luật. Em là Huỳnh Quang, sinh viên trường đại học sư phạm kỹ thuật. Hiện tại, em đang tìm hiểu về lĩnh vực chuyển giao công nghệ nhưng số lượng thông tin em thu thập được không nhiều. Và gần đây theo em được biết thì đã có những quy định mới về lĩnh vực này. Anh chị cho em hỏi, các quy định mới đó quy định như thế nào về đối tượng công nghệ được chuyển giao? Văn bản nào điều chỉnh nội dung này? Rất mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Chúc anh chị sức khỏe và thành công! (quang***@gmail.com)

Đối tượng công nghệ được chuyển giao được quy định tại Điều 4 Luật Chuyển giao công nghệ 2017 (có hiệu lực từ ngày 01/07/2018) như sau:

1. Công nghệ được chuyển giao là một hoặc các đối tượng sau đây:

a) Bí quyết kỹ thuật, bí quyết công nghệ;

b) Phương án, quy trình công nghệ; giải pháp, thông số, bản vẽ, sơ đồ kỹ thuật; công thức, phần mềm máy tính, thông tin dữ liệu;

c) Giải pháp hợp lý hóa sản xuất, đổi mới công nghệ;

d) Máy móc, thiết bị đi kèm một trong các đối tượng quy định tại các điểm a, b và c khoản này.

2. Trường hợp đối tượng công nghệ quy định tại khoản 1 Điều này được bảo hộ quyền sở hữu trí tuệ thì việc chuyển giao quyền sở hữu trí tuệ được thực hiện theo quy định của pháp luật về sở hữu trí tuệ.

Trên đây là nội dung tư vấn về đối tượng công nghệ được chuyển giao kể từ ngày 01/07/2018. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Luật Chuyển giao công nghệ 2017.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Căn cứ pháp lý
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào